tình hình kinh tế
-
23/06/2024
BXĐT- Ngày 21/6, tại huyện Bát Xát, Hội Nông dân tỉnh tổ chức tọa đàm kỹ thuật nuôi sâu canxi, nuôi giun/trùn quế, tham gia tọa đàm có trên 50 đại biểu đại diện các hộ nông dân áp dụng thành công kỹ thuật nuôi Sâu Canxi, nuôi giun/trùn quế và các hộ nông dân tại 03 xã: Bản Vược, Bản Qua, Quang Kim của huyện Bát Xát.
-
07/06/2024
BXĐT- Để nâng cao trình độ thâm canh cây lúa nước, từng bước xây dựng thương hiệu sản phẩm lúa gạo của địa phương, trong năm 2024 huyện Bát Xát triển khai thực hiện Dự án cánh đồng lúa một giống đặc sản Sén Cù với quy mô trên 165 ha tại xã Mường Vi, đã mang lại “mùa vàng” cho bà con nông dân.
-
07/06/2024
BXĐT- Để giải quyết việc làm, tăng thu nhập cho người lao động, góp phần chuyển dịch cơ cấu lao động và cơ cấu kinh tế, phục vụ sự nghiệp công nghiệp hoá, hiện đại hoá nông nghiệp, nông thôn. Thời gian gần đây huyện Bát Xát đang triển khai đồng bộ các giải pháp để người lao động tiếp cận được với thị trường lao động.
-
-
23/05/2024
BXĐT- Với sự vào cuộc đồng bộ của cả hệ thống chính trị, sau 10 năm triển khai thực hiện, Chỉ thị 40-CT/TW của Ban Bí thư về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với công tác tín dụng chính sách xã hội quy mô các chương trình cho vay của Ngân hàng CSXH được nâng lên và chất lượng tín dụng luôn được kiểm soát an toàn.
-
21/05/2024
BXĐT- Vừa qua, đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện đã đi kiểm tra, thăm đồng đánh giá sản xuất lúa hữa cơ tại xã Mường Vi huyện Bát Xát.
-
03/05/2024
BXĐT- Nhằm giúp nông dân phát triển chăn nuôi gia cầm theo hướng sản xuất hàng hóa, hình thành vùng nuôi tập trung phù hợp với điều kiện và trình độ của nhân dân trong xã, đảm bảo an toàn dịch bệnh và vệ sinh an toàn thực phẩm. UBND xã Quang Kim đã xây dựng dự án “Nuôi Ri lai thịt giống mới thả vườn an toàn sinh học”. Qua đó, góp phần thay đổi phương thức chăn nuôi, tạo việc làm và thu nhập ổn định cho bà con Nhân dân trên địa bàn xã.
-
27/04/2024
BXĐT - Với sự năng động, sáng tạo, dám nghĩ, dám làm, anh Lê Công Giang, thôn Tân Long, xã Cốc Mỳ đã thành công với mô hình kinh tế tổng hợp có thu nhập hàng trăm triệu đồng mỗi năm.
-
27/04/2024
BXĐT- Hiện toàn xã Cốc Mỳ có 56 ha dứa được trồng chủ yếu ở thôn Bản Trang. Vụ dứa năm 2024, ước tính năng suất đạt 30 tấn/ha, cao hơn 1,3 tấn so với vụ trước; tổng sản lượng thu hoạch khoảng 400 tấn, với giá bán trung bình 5.000 đồng/kg, nông dân của xã thu về trên 2 tỷ đồng.
-
-
14/04/2024
Chăn nuôi gia súc đã và đang đem lại nguồn thu nhập đáng kể cho một số hộ dân tại huyện Bát Xát. Tuy nhiên, nhiều hộ chăn nuôi gia súc không có ý thức trong việc chăn thả theo đúng quy định mà mặc nhiên thả rông để trâu, bò tự do đi lại trên các tuyến đường giao thông, hoặc khu vực công cộng, điều này không chỉ gây ra tình trạng mất an toàn giao thông mà còn làm mất mỹ quan chung của địa phương.
-
01/04/2024
BXĐT- Chiều 31/3, một số doanh nghiệp, nhà đầu tư trong và ngoài tỉnh đã đến tìm hiểu công tác quy hoạch, khảo sát cơ hội đầu tư các dự án tại huyện Bát Xát.
|
|
-
Đang online:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tất cả:
1
|
|