Thông tin về Chuyển đổi số
-
02/07/2024
BXĐT- Thời gian qua, thực hiện chiến lược chuyển đổi số quốc gia, các đề án, kế hoạch chuyển đổi số của tỉnh, Bảo hiểm xã hội (BHXH) huyện Bát Xát luôn nỗ lực đổi mới phương thức hoạt động, đẩy mạnh chuyển đổi số và cải cách thủ tục hành chính để đưa các chính sách BHXH, bảo hiểm y tế (BHYT), bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) đến với người dân, doanh nghiệp nhanh chóng, thuận tiện. Đồng thời, coi đây là giải pháp quan trọng để nâng cao chất lượng phục vụ, hướng tới sự hài lòng của người dân và doanh nghiệp.
-
21/05/2024
BXĐT- Ngày 20/5/22024, UBND huyện Bát Xát phối hợp với VNPT tỉnh lào Cai tổ chức tập huấn nâng cao nhận thức, kỹ năng ứng dụng CNTT, CĐS cho lãnh đạo, chuyên viên phụ trách CĐS, CCHC các cơ quan chuyên môn, đơn vị sự nghiệp thuộc huyện, các trạm y tế, đơn vị trường học, Lãnh đạo, cán bộ phụ trách “Một cửa” UBND các xã, thị trấn với 336 học viên tham dự.
-
-
-
-
14/05/2024
BXĐT- Mới đây, Ban Thường vụ Huyện đoàn Bát Xát đã tổ chức lớp tập huấn về Bảo vệ nền tảng tư tưởng của Đảng trên không gian mạng năm 2024, cho trên 90 ĐVTN là cán bộ đoàn, ĐVTN của các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
-
21/04/2024
BXĐT- Thực hiện các văn bản của cấp trên về việc mở tài khoản anh sinh xã hội, chi trả trợ cấp không dùng tiền mặt tại Ngân hàng CSXH huyện.
-
14/01/2024
BXĐT- Chiều 11/1, Huyện ủy Bát Xát tổ chức Hội nghị tổng kết các Chương trình MTQG, Nghị quyết 10 của Tỉnh ủy và chuyển đổi số năm 2023, phương hướng nhiệm vụ năm 2024. Dự Hội nghị có các đồng chí đại diện lãnh đạo một số Sở, ngành của tỉnh. Các đồng chí Nguyễn Trung Triều, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Trần Văn Tuấn, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; Phạm Năng Chung, Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì Hội nghị.
-
11/12/2023
BXĐT- Trong 02 ngày 7-8/12/2023, Hội Nông dân huyện Bát Xát phối hợp với Ban Kinh tế Hội Nông dân tỉnh Lào Cai tổ chức tập huấn ứng dụng công nghệ số trong liên kết sản xuất, tiêu thụ sản phẩm nông nghiệp cho 40 học viên là cán bộ Hội cơ sở, các chi hội nông dân, tổ hội nông dân nghề nghiệp, Hợp Tác xã, tổ hợp tác, hộ sản xuất kinh doanh giỏi trên địa bàn huyện.
-
24/11/2023
BXĐT- Ngày 24/11/2023, UBND huyện Bát Xát phối hợp với VNPT Lào Cai tổ chức hội nghị tập huấn toàn trình và chữ ký số trên IGATE cho gần 100 các bộ, chuyên viên các phòng chuyên môn của huyện và công chức các xã thị trấn trên địa bàn.
-
24/10/2023
BXĐT- Hiện nay, huyện Bát Xát đã và đang tập trung triển khai toàn diện, đồng bộ chương trình chuyển đổi số (CĐS), bước đầu đạt kết quả quan trọng trên cả 3 lĩnh vực: chính quyền số, kinh tế số, xã hội số. Qua đó, góp phần tích cực thúc đẩy kinh tế - xã hội trên địa bàn huyện phát triển nhanh, bền vững.
-
14/10/2023
BXĐT- Sáng 13/10, UBND huyện Bát Xát tổ chức hội nghị tập huấn thu thập, cập nhật, lưu trữ thông tin về người lao động gắn với cơ sở dữ liệu quốc gia về dân cư trên địa bàn huyện năm 2023. Tham dự có trên 230 học viên là cán bộ, lãnh đạo các phòng, ban chuyên môn; Trưởng Ban chỉ đạo, thành viên Ban chỉ đạo; cán bộ công chức, viên chức; trưởng thôn, tổ dân phố các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
|
|
-
Đang online:
1
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
1
-
Tất cả:
1
|
|